งานแก้บัค สั่งปริ้น PDF มีค่ากาแฟ ค่าอาหารครับผม

10 มิ.ย. 61 , 18:36:50
อ่าน 1613 ครั้ง

yuriyanikov

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ขอโทษนะครับพอดี ท่านใดมี Skill ด้าน VBA+Ms-Access รบกวนติดต่อมาได้ไหมครับ พอดีมีงานเล็กๆน้อยๆ มาให้ครับผม เป็นค่ากาแฟ :D พอดีต้องการความช่วยเหลือด่วนฮะ

พอดีเวลาสั่งปริ้นออกมา เป็นไฟล์ PDF หน้าไหนที่ไม่มีข้อมูลมันจะโชว์เป็นกระดาษเปล่า ตรงหน้านั้นอะครับ ผมอยากให้เขียนโค้ด ลบออกไปโชว์เฉพาะที่มีข้อมูลอะครับ

10 มิ.ย. 61 , 19:09:48
ตอบกลับ #1

prajak

คิดว่า ใส่ Not is null ตรง catria ของ query ที่สร้างreport นี้นะครับ มือใหม่เหมือนกัน รออาจารย์ท่านอื่นมาตอบอีกที

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: jojo83, SakDa

28 มิ.ย. 61 , 14:26:44
ตอบกลับ #2

jojo83

น่าจะตามท่าน prajak ได้อยู่นะครับ ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับยังไงถ้าทำแล้วแก้ไขได้รบกวนอัปเดทผลด้วยนะครับ

คำเตือน  อย่าใส่ลิ้งผิดกฎนะครับ
• กฎกติกาบอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย •

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 61 , 17:23:44 โดย thaiaccboard »

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: prajak

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5