ค่าตัวเลข จากฟอร์มไปอีกฟอร์ม เมื่อคลิกปุ่ม

12 มิ.ย. 61 , 16:49:58
อ่าน 1160 ครั้ง

tHizoNe

เมื่อคลิกปุ่ม เคลือบ จะเปิดฟอร์มอีกฟอร์ม อยากให้เลขใน Id_รายการพิมพ์ ในฟอร์มที่เปิดเหมือนกับเลข Id_รายการพิมพ์ในฟอร์มแรก
ผมต้องสร้างเงื่อนไข หรือต้องทำยังไงครับ

12 มิ.ย. 61 , 19:21:16
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ผมสมมุติ Field ที่ Bound อยู่ของ textbox ของ id_รายการพิมพ์ คือ Print_ID และ อีกฟอร์มปลายทางก็ชื่อ Print_ID เหมือนกัน

ก็กำหนดตามนี้เลยครับ

DoCmd.OpenForm "frm_CoatingList", acNormal, , "Print_ID='" & Print_ID & "'"
:love: :grin:

13 มิ.ย. 61 , 09:46:21
ตอบกลับ #2

tHizoNe

ลองแล้ว ตัวเลขID ไม่มาครับ
ความต้องการของผมคือ เวลาคลิกที่ปุ่ม ถ้ามีเลข ID เหมือนกันให้โชว์รายการของ ID แต่ถ้าไม่มี จะเป็นการสร้างรายการใหม่

13 มิ.ย. 61 , 12:57:49
ตอบกลับ #3

ปิ่นณรงค์

ลองแล้ว ตัวเลขID ไม่มาครับ
ความต้องการของผมคือ เวลาคลิกที่ปุ่ม ถ้ามีเลข ID เหมือนกันให้โชว์รายการของ ID แต่ถ้าไม่มี จะเป็นการสร้างรายการใหม่

พอดีผมใช้เวอร์ชั่น 2010 ท่านต้องแปลงเป็น MDB แล้วส่งมาครับ
:love: :grin:

13 มิ.ย. 61 , 13:50:57
ตอบกลับ #4

tHizoNe

ไม่สามารถแปลงได้ ติดฟีเจอร์บ้างอย่าง ขอโทษด้วยครับ

14 มิ.ย. 61 , 10:36:29
ตอบกลับ #5

tHizoNe

ตอนนี้ผมกำหนดเลขตอนคลิก ให้เหมือนกันได้แล้ว แต่เวลาเพิ่มเรคอร์ดใหม่ตัวเลขไม่รันตามเหมือนตอนเปิดฟอร์ม

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5