สอบถามการสร้าง Daily , Weekly , Month Calendar แบบ Gatt Chart ครับ

14 มิ.ย. 61 , 08:21:04
อ่าน 1220 ครั้ง

ปิ่นณรงค์

สวัสดีครับอาจารย์ทุกท่าน ตอนนี้ผมได้ช่วยสร้าง Project ให้กับเพื่อนสมาชิกใน Board แห่งนี้อยู่ครับผมติดตรงวิธีการสร้าง DayView WeekView ดังในตัวอย่าง

และ presonal View

โดยผมได้สร้าง ฟอร์ม Calendar เป็นรายเดือนไว้แล้ว เมื่อกดคลิกเลือกวันใดวันนึงก็ให้แสดงฟอร์มเพื่อกำหนดช่วงเวลาที่จะลงทะเบียน ดังในตัวอย่างสามารถทำอย่างไรได้บ้างครับ

(ขอบคุณครับ)
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: eqsan

14 มิ.ย. 61 , 11:10:42
ตอบกลับ #1

TTT

: สอบถามการสร้าง Daily , Weekly , Month Calendar แบบ Gatt Chart ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 61 , 11:10:42 »
ผมมีไฟล์ตัวอย่าง ไฟล์ตัวอย่าง By Peter Hibbs July 2017
เป็นโปรเจคที่เค้าเรียนแบบ Calendar ของ Outlook ไม่รู้อาจารย์เคยเห็นยังนะครับ เผื่อพอช่วยได้ โค้ดดิ้งเยอะใช้ได้ แต่ดูคร่าวๆแล้วคิดว่าน่าจะเป็นแนวคิดประมาณนี้อะครับที่เห็นคนเค้าทำกันบน MS Access เมื่อก่อนคิดว่าจะนั่งไล่โค้ดดู จนถึงวันนี้ยังไม่ได้ดูเลย ยอมรับว่าขึ้เกียจครับ
ฐานข้อมูลเป็นเรื่องใกล้ตัว ใครๆก็ทำฐานข้อมูลเองได้นะครับhttp://www.youtube.com/c/AccessCreator

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ปิ่นณรงค์, eqsan

14 มิ.ย. 61 , 11:13:12
ตอบกลับ #2

ปิ่นณรงค์

: สอบถามการสร้าง Daily , Weekly , Month Calendar แบบ Gatt Chart ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 61 , 11:13:12 »
ขอบคุณครับอาจารย์ TTT
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: eqsan, k.pitichot

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5