ถามการตั้งรหัสผ่านใน Command Button ใน Form ทำอย่างไรครับ

07 มี.ค. 62 , 09:23:51
อ่าน 1170 ครั้ง

Keng

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ผมทำ Form และมีปุ่ม คอนโทรล Button ที่เป็นคำสั่งให้เข้าไป Form หรือ Report อื่นๆ อาจจะตั้งรหัสผ่านเมื่อ
User กดเลือกปุ่มนี่้ มีคำสั่งหรือต้องทำอย่างไรครับ

07 มี.ค. 62 , 10:09:16
ตอบกลับ #1

Keng

เรียนอาจารย์ครับ ผมต้องการแบบ กดปุ่ม Command Botton แล้วให้กรอกรหัสผ่าน น่าจะเป็นข้อ 2 ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ อ่านแล้วยังทำตามไม่ถูกครับ

07 มี.ค. 62 , 10:29:00
ตอบกลับ #2

ปิ่นณรงค์

ลองดูตัวอย่างนี้ครับ

ที่ปุ่ม InventoryDetail
Private Sub InventoryDetail_Click()
DoCmd.OpenForm "frmInputPassword", , , , , acDialog
End Sub

ส่วนคำสั่งที่ Form InputPassword
โค๊ด: [Select]
Option Compare Database

Private Sub btnCANCEL_Click()
DoCmd.Close
End Sub

Private Sub BtnOK_Click()
If IsNull(Me.InputPassword) Then
MsgBox "กรุณาระบุรหัสผ่าน", vbCritical, "แจ้งเตือน"
Me.InputPassword.SetFocus
Exit Sub
End If
If InputPassword = "1234" Then
DoCmd.Close acForm, "frminputpassword"
DoCmd.OpenReport "Report1", acViewReport
'Docmd.openform "Form1" 'ใช้คำสั่งนี้ถ้าจะเปิดฟอร์ม

Else
MsgBox "รหัสผ่านไม่ถูกต้อง", vbCritical, "ข้อผิดพลาด"
End If
End Sub

Private Sub InputPassword_GotFocus()
Me.InputPassword = Null
End Sub
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 62 , 12:20:52 โดย ปิ่นณรงค์ »
:love: :grin:

07 มี.ค. 62 , 17:02:38
ตอบกลับ #3

Keng

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณอย่างสูง

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5