ต้องการส่งค่า จากฟอร์มหลักไปฟอร์มย่อยค่ะ แต่ขึ้น error คือ #size!

28 เม.ย. 62 , 04:09:28
อ่าน 915 ครั้ง

:

• สมาชิกไท.Access

• ทาสรักแตงโมปั่น

ปกติกรอกข้อมูล เลขบันทึกกับ เลขรับในส่วนแรก มันจะดึงมาใส่ในส่วนที่2 ให้อัตโนมัติเรยค่ะ แต่อันนี้ ค่ามันไม่ดึงลงมาใส่ค่ะ ขึ้นerrorว่า #Size! ในtextbox ไม่ทราบเกิดจากอะไร แล้วมีแนวทางแก้ไขอย่างไรหรอค่ะอาจารย์.    (ขอบคุณล่วงหน้าค่ะอาจารย์)

28 เม.ย. 62 , 17:57:35
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ปกติกรอกข้อมูล เลขบันทึกกับ เลขรับในส่วนแรก มันจะดึงมาใส่ในส่วนที่2 ให้อัตโนมัติเรยค่ะ แต่อันนี้ ค่ามันไม่ดึงลงมาใส่ค่ะ ขึ้นerrorว่า #Size! ในtextbox ไม่ทราบเกิดจากอะไร แล้วมีแนวทางแก้ไขอย่างไรหรอค่ะอาจารย์.    (ขอบคุณล่วงหน้าค่ะอาจารย์)
ขอดูโค้ดปัจจุบันที่ใช้อยู่หน่อยครับ

ลองเพิ่ม =Val(Nz(ตำแหน่งอ้างอิง)) เข้าไปด้วยดูครับว่าหายไหม

ถ้าไม่ได้ ลองเอาโค้ดมาดูหน่อยครับ

:love: :grin:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5