ให้ข้อมูลเดิมของ record ที่บันทึกก่อนหน้าแสดงขึ้น เมื่อคลิกเม้าส์ที่ฟิลด์นั้นๆๆ

04 พ.ค. 62 , 08:21:06
อ่าน 847 ครั้ง

kunlek

เวลาบันทึกข้อมูล เมื่อเริ่มต้นใส่ เลขที่บิล ข้อมูลทุกฟิลด์จะไม่มีเพราะเลขที่บิลเปลี่ยน  เมื่อใส่เลขที่ใหม่ การบันทึกข้อมูลแต่ละฟิลด์  มีหลายๆๆฟิลด์เป็นข้อมูลซ้ำจาก record เก่าที่พึ่ง save ผมจะเขียนอย่างไร เมื่อคลิกเม้าส์ ไปแต่ละฟิลด์ที่ใช้ข้อความเดิมจาก record ที่แล้วได้ ช่วยลดเวลาป้อนข้อมูล  ต้อนนี้ผมใช้ software ประเภท macro maker มาใช้งานร่วม ตอนนี้กลัวไวรัสที่ติดมากับ software อยากจะเลิกใช้ software macro maker ครับ

04 พ.ค. 62 , 10:59:57
ตอบกลับ #1

TTT

กดปุ่ม [CTRL] + ['] จะเป็นการเรียกข้อมูลก่อนหน้ามาใส่ (ไม่รู้ว่าช่วยแก้ปัญหาได้ป่าวนะครับ)
ฐานข้อมูลเป็นเรื่องใกล้ตัว ใครๆก็ทำฐานข้อมูลเองได้นะครับhttp://www.youtube.com/c/AccessCreator

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: sjs, สันติสุข

04 พ.ค. 62 , 19:29:47
ตอบกลับ #2

kunlek

ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ พึ่งจะรู้คำสั่งนี้ 555

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5