ฟอร์มแก้ไขคะแนนในฐานงานของนักเรียนแต่อยากให้แสดงรายละเอียดของงานที่เราเคยเก็บไป

27 ม.ค. 63 , 16:31:46
อ่าน 745 ครั้ง

SakDa

ทำฟอร์มไว้รับการแก้ไขงานตามงานของนักเรียนกรณีตามมาส่งงานภายหลัง ฟอร์มหลักคือรับข้อมูลด้วยรหัสประจำตัว หรือ ค้นจากชื่อ จากตารางนักเรียน  หลังจากนั้นในฟอร์มย่อยให้แสดงข้อมูลฐานงานของนักเรียน ซี่งเก็บแต่รหัสงาน รหัสประจำตัวนักเรียน ช่องคะแนนที่จะกรอก จากตารางฐานงานของนักเรียน  ที่นี้อยากให้ไปดึงข้อมูลจากตารางมอบหมายงานมาแสดงควบคู่กัน เพราะตารางนั้นมีรหัสงาน คะแนนเต็ม ชื่องาน กันการกรอกหรือตามงานผิดพลาด ทำนองนี้ครับ...
คำถาม ทำอย่างไรดีให้เอาตารางรายละเอียดของตารางมอบหมายงานมาโชว์ด้วยครับ

28 ม.ค. 63 , 07:56:43
ตอบกลับ #1

PNR

อ้างถึง
อยากให้ไปดึงข้อมูลจากตารางมอบหมายงานมาแสดงควบคู่กัน เพราะตารางนั้นมีรหัสงาน คะแนนเต็ม ชื่องาน

ใช้การ Join Query หรือใช้การ Dlookup มาแสดง โดยดึงมาจาก รหัสงาน ที่ตรงกันครับ
ส่งตัวอย่างมาทาง Inbox ของผม เดี่ยวผมทำให้ดูครับ

Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa

28 ม.ค. 63 , 10:44:40
ตอบกลับ #2

PNR

เพิ่มให้เรียบร้อยครับ ทั้ง 2 อย่างที่ต้องการ
Time to stop for me  :dizzy:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5