ต้องการให้ ฟังก์ชั่น Totals ใน Datasheet ทำได้มากกว่าที่มี เราสามารถเพิ่มเองได้ไ

14 ต.ค. 63 , 14:45:05
อ่าน 585 ครั้ง

Jiw Jewel

สวัสดีค่ะ พอดีเป็นมือใหม่เลยอยากจะสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะว่า ในdatasheet มันจะมีฟังก์ชั่น Totals ให้เราใช้เช่นพวก sum count อะไรพวกนี้ค่ะ แล้วอยากได้เพิ่มค่ะ คือต้องการให้ sum ของ column 1 และ column 2 มาหารกันค่ะ สามารถทำได้ไหมคะ แล้วถ้าไม่ได้มีแนวทางไหนบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

[/img]

14 ต.ค. 63 , 16:12:44
ตอบกลับ #1

PNR

สามารถทำได้ตรง Form และ Report ครับ มันจะมี Footer สามารถสร้างการคำนวนได้ครับ
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Jiw Jewel

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5