อยากให้ข้อมูล Reflash ตามข้อมูลโดยไม่ต้องกด Reflash

08 พ.ค. 64 , 13:38:02
อ่าน 682 ครั้ง

nawahovvp

อยากให้ข้อมูล Reflash ตามข้อมูลโดยไม่ต้องกด Reflash  โดยการคีย์ข้อมูลฝั่ง Doc แล้ว ไปกรองข้อมูล ฝั่ง Detail โดยไม่ต้องกดปุ่ม Reflash
เช่น ถ้าใส่ข้อมุล Doc 1,2,3  ก็ให้ฝั่ง Detail กรองข้อมูลตามแบบ Auto ครับ
ขอบคุณมากครับ

12 พ.ค. 64 , 18:49:38
ตอบกลับ #1

nawahovvp

พอจะเป็นไปได้ไหมถ้าผมสร้าง Text Box Doc ขึ้นมา ใส่ข้อมูลกรอง คือ ถ้าใส่Doc 1 แล้วให้ข้อมูล Detail Doc 1 เด้งขึ้นมา แล้วถ้าใส่ ข้อมูล 3 อีกก็ให้ ให้ข้อมูล Detail Doc 3 ต่อจากข้อมูล Doc คล้ายเป็นตัวกรอง

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ิboonyarit

13 พ.ค. 64 , 15:38:11
ตอบกลับ #2

Un

ไม่รู้ว่าต้องการทำอะไร แต่ถ้าจะใช้เป็นตัวกรองค้นหา มันก็มีหลายวิธี
แต่ในฐานข้อมูลที่แนบมา เค้าก็ไม่ค่อยทำแบบนั้นกันนะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ิboonyarit

13 พ.ค. 64 , 15:55:44
ตอบกลับ #3

Un

แก้ Query ให้ใหม่ ใส่  Event ที่ Afterupdate

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5