เก็บรูปเป็น PicPath แต่ไม่สามารถดึงรูปภาษาไทยได้

27 ก.ค. 64 , 11:35:14
อ่าน 589 ครั้ง

001Jetnipit

เรียกรูปภาษาอังกฤษได้ปกติครับ แต่ถ้าเรียกรูปที่เป็นภาษาไทยจะไม่ขึ้น รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

28 ก.ค. 64 , 10:29:25
ตอบกลับ #1

OddyWriter

เนื่องจากภาษาไทยมักมีปัญหากับระบบ VBA และฐานข้อมูล
ดังนั้นแนะนำให้เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: 001Jetnipit

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5