ถ้าเขียนโปรแกรมเสร็จแล้ว ต้อง Export หรืออะไรก่อนไหมครับ

05 ส.ค. 64 , 14:35:39
อ่าน 526 ครั้ง

001Jetnipit

ถ้าเขียนโปรแกรมเสร็จแล้ว ต้อง Export หรืออะไรก่อนไหมครับก่อนจะนำไปใช้ หรือเปิด Access มาใช้ได้เลยปกติ  :slow:

06 ส.ค. 64 , 08:45:12
ตอบกลับ #1

chai

เปิดใช้งานได้เลย ถ้ามี microsoft office access

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: 001Jetnipit

06 ส.ค. 64 , 09:29:30
ตอบกลับ #2

PNR

เสริมเพิ่มเติม
บางครั้งแปลงไฟล์ เป็น ACCDE หรือ MDE
เพื่อป้องกันการแก้ไขหรือลบโค้ด Module  สามารถใช้งานรันได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้
เพื่อที่ป้องกันผู้ใช้จากการเข้าถึงฐานข้อมูลแบบเต็มครับ

แต่เมื่อแปลงเป็น เป็น ACCDE หรือ MDE แล้ว ถ้า Admin ผู้พัฒนาจะแก้ไขโค้ดต่างๆ ต้องทำจากตัว ACCDB หรือ MDB เท่านั้นแล้วแปลงใหม่
จะไม่สามารถแก้ไขโค้ดจาก ACCDE ได้เช่นกัน
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: 001Jetnipit

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5