ปัญหาการเชื่อมต่อ MS Access กับ Table บน Azure

24 ส.ค. 64 , 10:24:42
อ่าน 565 ครั้ง

Tatchawin

สอบถามครับทุกท่าน ผมใช้ ODBC Connect MS Access กับ Query ที่ Admin เขาเขียนไว้ที่ View บน Azure ได้
แต่พอผมจะ Connect กับ Table กลับทำไม่ได้ เป็นเพราะอะไรครับ มันขึ้นแบบนี้เลย

วานผู้รู้ดูให้สักนิดครับ ขอบคุณครับ

24 ส.ค. 64 , 10:58:22
ตอบกลับ #1

OddyWriter

: ปัญหาการเชื่อมต่อ MS Access กับ Table บน Azure
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ส.ค. 64 , 10:58:22 »
ต้องถาม Admin ครับ ว่าเค้า Allow ให้เรามีสิทธิ์อะไรบ้างในฐานข้อมูลนี้
ผมก็จำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้วล่ะว่าเค้าต้องเอาชื่อเราไม่ Match กับตัว Db หรือเปล่า
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Tatchawin

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5