ต้องการนำเครื่องอ่านบัตรประชาชนเพื่อนำข้อมูลลงในตาราง ACCESS

20 ก.พ. 62 , 01:00:51
ตอบกลับ #18

laemthong

ส่งโครงสร้างตาราง TB_RECUIT มาดูก่อนครับ....จึงจะเขียน ผนวก คิวรีไปยังตารางเป้าหมายได้ (ผมเข้าใจว่า ผนวกคิวรี คือ Append Query นะครับ)   ซึงผนวกคิวรี ที่เป็น VBA ก็มีในตัวอย่าง ที่ผมส่งไปให้ดูนะครับ (SmartCard.accdb) ลองเปิด Code vba ดูก่อนครับ แล้วลองศึกษาพอเป็นแนวทางก่อนครับ    (ซึงวิธีฝึกหัดเขียน VBA  ต้องลองจากง่ายๆไปก่อนครับ  Query ก็ตองลองทำในตาราง QBE Grid ก่อนครับ แล้วค่อยไปเปิดดู Code SQL  ว่ามีภาษาในการเขียนอย่างไร  อันนี้ผมศึกษาด้วยคนเองนะครับ ลองผิดลองถูกไปเริื่อยๆ สอบถามอาจารย์หลายๆท่านบ้าง ในห้อง Thaiaccess และค้นหาดูกระทู้เก่าๆ ที่พอจะเทียบเคียงเอาไปศึกษาได้)

21 ก.พ. 62 , 06:41:25
ตอบกลับ #19

แดนชัย

ขอพระคุณมากครับท่านอาจารย์แหลมทอง ผมทำสำเร็จตามคำแนะนำของท่านแล้ว

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: laemthong

04 ต.ค. 64 , 13:52:27
ตอบกลับ #20

หมอเก๋ นะจ๊ะ

• สมาชิกไท.Access

https://drive.google.com/drive/folders/1J_P2DCrnDaQJDw5PHaddbtAX52xJCO4E?usp=sharing

sadsadeekabchoeng@hotmail.com
nk_0813kjmn@hotmail.co.th

โหลดใน Google drive ตาม link ได้เลยครับ.....
เป็น Zip ไฟล์   มี สอง ไฟล์ครับ  เป้นไฟล์ Setup.exe ของ Awara Thai Smart card reader และ ไฟล์ MS ACCESS ครับ

ขออนุญาตสอบถามเรื่องการบันทึกข้อมูลจาก SIAM-ID เนื่องจากไม่สามารถเรียกข้อมูลจากการอ่านบัตรลงลงไฟล์ CovidVaccine ได้ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

05 ต.ค. 64 , 23:12:22
ตอบกลับ #21

Max

ลองดูคลิปนี้ของ อ.TTT นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: หมอเก๋ นะจ๊ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5