ต้องการให้สแกน barcode เสร็จแล้วขึ้น record ใหม่ ต้องทำอย่างไรครับ

26 ธ.ค. 66 , 10:51:04
อ่าน 331 ครั้ง

prajak

รบกวนสอบถามครับ ตรงฟิวด์ barcode ผมต้องการให้เวลาเราสแกน barcode แล้ว มัน enter ลงมาบรรทัดถัดไปเลย สามารถทำได้ไหมครับ คือตอนนี้เวลาสแกนแล้วมันจะ enter ไปฟิวด์ถัดไปด้านขวาครับ อยากให้สแกนเสร็จขึ้น record ใหม่เลย

26 ธ.ค. 66 , 17:42:49
ตอบกลับ #1

chai

ทำเป็นฟอร์ม แล้วเลือกฟิวด์ที่ไม่ใช่ Barcode ตั้งค่า properties ชื่อ Tab stop เลือกเป็น No ครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: prajak

02 ม.ค. 67 , 15:26:15
ตอบกลับ #2

prajak

ทำเป็นฟอร์ม แล้วเลือกฟิวด์ที่ไม่ใช่ Barcode ตั้งค่า properties ชื่อ Tab stop เลือกเป็น No ครับ
ตั้งค่าตามที่บอกได้แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5