ขอคำแนะนำภาษา ¡Ãسһé͹ ¨Ó¹Ç¹ºÔÅ. แบบนี้ในวินโดว8ครับ

02 ธ.ค. 61 , 11:12:57
อ่าน 978 ครั้ง

ekppom

พอดีผมลงวินโดว์จาก7เป็น8 มีปัญหาเรื่องMsgBox และBahttextแสดงคล้ายๆแบบนี้ครับ ¡Ãسһé͹ ¨Ó¹Ç¹ºÔÅ. ผมมีการตั้งค่าในMicrosoft Visual Basic set Tools->Option->Editor Format เลือก font ให้เป็น font ภาษาไทยแล้ว ข้อความในVBเป็นภาษาไทยแล้ว แต่ตอนแสดงผลยังเป็นภาษาต่างดาวอยู่อีก ต้องแก้ที่ตรงไหนครับ

02 ธ.ค. 61 , 13:28:29
ตอบกลับ #1

OddyWriter

Regional settings > Administrative > Change System Locale > Thai
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ekppom

02 ธ.ค. 61 , 15:30:15
ตอบกลับ #2

ekppom

ขอบคุณมากนะครับ เครียดอยู่เกือบอาทิตย์

02 ธ.ค. 61 , 20:36:40
ตอบกลับ #3

sjs

ขอเสริมนิดหนึงครับ ต่อจากโพสที่ตอบไว้ https://www.thai-access.com/index.php?topic=555.msg2436#msg2436

ผมก็เจอปัญหาเปลี่ยน windows ทำให้โปรแกรม error code vba ที่เขียนไว้พอมาแก้ตรงนี้เป็น thai โปรแกรมที่เขียนคำสั่ง vba ไว้ก็ทำงานได้ปกติ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5