พิมพ์สติ๊กเกอร์ตามจำนวนแผ่น ตามจำนวนใน Query

02 เม.ย. 65 , 15:41:13
อ่าน 281 ครั้ง

nawahovvp

จากคำสั่ง Dim prtDufault As Printer
    DoCmd.SelectObject acReport, "Rpt_Product", True
    DoCmd.PrintOut , , , , จำนวนใน Quety
End Sub
อยากให้พิมพ์จำนวนแผ่นสติ๊กเกอร์ ตามจำนวน Query  โดยพิมพ์เรียงทีละ code
ไม่ทราบจะเขียนคำสั่งอย่างไรได้บ้างครับ

Query
Code   Product   Qty
1   โค๊ก   50
2   แปปซี่   60
4   แฟนต้า   70
5   สไปร์ท   50

03 เม.ย. 65 , 13:27:49
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ไฟล์ตัวอย่างครับ
วิกฤติโควิดทำให้ร้อนเงิน
ใครอยากจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: wichai Kullertprasert

04 เม.ย. 65 , 15:36:43
ตอบกลับ #2

nawahovvp

ได้แล้วครับขอบคุณมากครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย