สอบถามเรื่อง Code นับ Record ที่เงื่อนไขเป็นวันที่ครับ

27 ก.ค. 65 , 16:37:36
อ่าน 59 ครั้ง

arampong

เรียนอาจารย์ ขอสอบถามเรื่อง Code วันที่ในเงื่อนไขครับ
โดยที่ผมนับ Reccord ตามเงื่อนไขว่ามีกี่รายการ โดยที่
BBdatePlan เก็บเวลา และ AAMachien คื่อชื่อเครื่องครับ
ผมคิดว่าผมคงผิดตรงเวลาครับ BBdatePlan ว่าต้องตรงกับ TX30
รบกวนดู Code ให้หน่อยครับ พยายามเขียนหลายแบบครับก็ไม่ได้ ใกล้หน่อยคือ Code แรก แต่Error Type mismatch ครับ

AA = DCount("1", "QR_PlanINJAll", "(BBdatePlan='" & Me.TX30 & "') and (AAMachien='" & Me.CB10 & "')")

AA = DCount("1", "QR_PlanINJAll", "(BBdatePlan= #" & Format(Me.TX30, "dd/MM/yyyy") & "# and (AAMachien='" & Me.CB10 & "')"))

ขอบคุณครับ

04 ส.ค. 65 , 20:14:31
ตอบกลับ #1

nonc31

ตรง Me.  น่าจะใช้   Forms!ชื่อฟอร์ม!ชื่อฟิลด์

05 ส.ค. 65 , 08:34:11
ตอบกลับ #2

arampong

ขอบคุณ คุณnonc31ครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย